![](https://iaai.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/317333405_559277516208644_64648739929611444_n-800x1066.jpg)
✈️ ในวันที่ 25 -27 พฤศจิกายน 2565 ที่ผ่านมา วิทยาลัยอุตสาหกรรมการบินนานาชาติ สจล. ได้จัดกิจกรรมการแข่งขันกระชับมิตรไมตรีไทย-สิงคโปร์ (Thai – Singapore Sky DLG.Showdown 2022) ณ ค่ายการบิน The Sky Airfield อําเภอแก่งกระจาน จังหวัดเพชรบุรี โดยมีครูที่ปรึกษาและนักเรียนที่ผ่านการแข่งขันเครื่องบินร่อนควบคุมด้วยวิทยุประจําปี 2565 เข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว ทีมที่ได้รับรางวัลชนะเลิศลำดับที่ 1-5 พร้อมได้รับเครื่องบินร่อน F3K มูลค่า 90,000 บาท และทีมที่ได้รับรางวัลชนะเลิศลำดับที่ 1 จะได้เป็นตัวแทนประเทศไทยไปแข่งขันที่ประเทศสิงคโปร์ในรายการต่อไป 🎠⛲️